Ngày 25/7/2024, Hội Nông dân xã Quang Trung (huyện Thống Nhất) phối hợp với Đảng ủy – UBND – UBMTTQ và các ban ngành đoàn thể xã tổ chức ra quân trồng cây xanh tại khu vực đất công của UBND xã; nhằm hưởng ứng chương trình trồng 1 tỷ cây xanh của Thủ tướng Chính phủ; thiết thực lập thành tích chào mừng kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Hội Nông dân Việt Nam (14/10/1930 – 14/10/2024).
Tại buổi ra quân có hơn 70 cán bộ, hội viên, đoàn viên và bà con nhân dân ấp Lê Lợi 2 tham gia trồng 300 cây xanh. Đây là hoạt động thiết thực nhằm tuyên truyền, vận động hội viên, nông dân và các tầng lớp Nhân dân trên địa bàn xã chung tay bảo vệ môi trường, từng bước hình thành nếp sống văn minh, góp phần tạo cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp.
![xã quang trunng ra quân trồng cây. 25.7.png](/TinTucHinhAnh/xã%20quang%20trunng%20ra%20quân%20trồng%20cây.%2025.7.png)
Hội Nông dân xã cùng với ban ngành đoàn thể xã ra quân trồng cây xanh
Cùng ngày, Hội Nông dân xã đã phối hợp cùng với Đảng ủy – UBND – UBMTTQ và các ban ngành đoàn thể xã tổ chức thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng, gia đình liệt sĩ trên địa bàn xã nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024). Đoàn đã đến thăm hỏi sức khỏe, chia sẻ khó khăn và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những đóng góp to lớn của các gia đình chính sách, người có công trong sự nghiệp đấu tranh giành độc lập dân tộc. Đồng thời, mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, cố gắng giữ gìn sức khỏe, là gương sáng cho con cháu học tập noi theo, góp phần vào sự nghiệp xây dựng xã nhà ngày càng giàu mạnh.
![HND xã Quang Trung thăm gia đình chính sách 25.7.jpg](/TinTucHinhAnh/HND%20xã%20Quang%20Trung%20thăm%20gia%20đình%20chính%20sách%2025.7.jpg)
Hội Nông dân xã cùng với ban ngành đoàn thể xã tặng quà cho gia đình chính sách
Cũng nhân kỷ niệm ngày Thương binh liệt sĩ, Hội Nông dân xã đã vận động các mạnh thường quân hỗ trợ được 35 phần quà cho hội viên nông dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã với tổng trị giá 10.500.000đ nhằm chia sẻ, động viên các hộ gia đình luôn tự cố gắng, vươn lên xây dựng và ổn định cuộc sống thể hiện tinh thần sẻ chia, tương thân tương ái. Hội cũng sẽ tích cực đồng hành, hỗ trợ người dân phát triển sản xuất, vượt qua hoàn cảnh khó khăn trong cuộc sống.