Nhằm góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng nông thôn mới (XDNTM), giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, củng cố hệ thống chính trị vững mạnh, trong đó công tác dân vận là giải pháp then chốt, quyết định thành công của chương trình XDNTM; Đảng ủy – HĐND – UBND xã Phú Lợi đã chỉ đạo các đoàn thể ra quân làm công tác dân vận với những nội dung, cách làm cụ thể, thiết thực để đoàn viên, hội viên, nông dân và Nhân dân cùng hưởng ứng.
![phú lợi dọn vệ sinh tuyến đường Km 3.jpg](/TinTucHinhAnh/phú%20lợi%20dọn%20vệ%20sinh%20tuyến%20đường%20Km%203.jpg)
Hội viên nông dân phát hoang bụi rậm, dọn dẹp cỏ dại 2 bên đường, thực hiện mô hình tuyến đường "xanh, sạch, đẹp"
Ngày 06/07/2024, Hội Nông dân xã Phú Lợi ra quân làm công tác dân vận tại tuyến đường km số 3 đường 120, dọn dẹp vệ sinh, thực hiện mô hình tuyến đường "xanh, sạch, đẹp", chiều dài 1.000 mét và trồng 200 cây giống giáng hương, bằng lăng từ nguồn vận động của mạnh thương quân là 2.000.000 đồng với 20 cán bộ, hội viên tham gia. Với những cách làm thiết thực gắn với điều kiện thực tế và nhiệm vụ chính trị của địa phương, phong trào dân vận khéo trong bảo vệ môi trường đã góp phần hiệu quả vào quá trình xây dựng nông thôn mới trên địa bàn xã.