Ngày 04/7/2024 tại Hội trường Khối vận thành phố, Ban Thường vụ Hội Nông dân thành phố tổ chức sơ kết hoạt động Hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Trong 6 tháng đầu năm, các cấp Hội Nông dân trong thành phố đã bám sát sự chỉ đạo của Cấp ủy và Hội cấp trên thực hiện tốt công tác tuyên truyền về chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, Nghị quyết của Hội và các mục tiêu giải pháp phát triển kinh tế xã hội của địa phương. Đa dạng các hình thức tuyên truyền, kết hợp giữa thông tin trên mạng xã hội với trực quan và hoạt động thực tế. Đến thời điểm này, có các chỉ tiêu đã đạt 100% và có các chỉ tiêu đã vượt như: Chỉ tiêu đăng ký gia đình văn hóa, vận động mua BHYT, vận động hội viên nông dân đăng ký sản xuất, chế biến, tiêu thụ nông sản cam kết đảm bảo ATVSTP, đăng ký đạt danh hiệu nông dân sản xuất kinh doanh giỏi, chỉ tiêu thu hội phí, đóng góp quỹ hoạt động Hội đạt 100%. Đặc biệt chỉ tiêu vận động quỹ hỗ trợ nông dân đạt 90 triệu/90 triệu, phát triển hội viên 184 HV/160 hội viên, xây dựng 4/3 Tổ hợp tác THT, xây dựng 5/3 Chi, Tổ hội nghề nghiệp, giới thiệu hội viên cho Đảng xem xét kết nạp 34/9 hội viên và được tổ chức Đảng kết nạp 8 hội viên...
![HN 6 tháng 2024 Long Khánh.jpg](/TinTucHinhAnh/HN%206%20tháng%202024%20Long%20Khánh.jpg)
Khen thưởng tập thể và cá nhân tham gia tích cực và có nhiều đóng góp trong hoạt động Lễ hội trái cây Long Khánh năm 2024
Tại buổi sơ kết đồng chí Nguyễn Văn Dũng đánh giá cao kết quả đạt được trong thời gian vừa qua, trên cơ sở kết quả đạt được, trong 6 tháng cuối năm 2024, Hội Nông dân thành phố Long Khánh và cơ sở có trách nhiệm cụ thể hóa bằng kế hoạch, chương trình trên từng lĩnh vực để tổ chức thực hiện các chỉ tiêu còn lại mà tập trung triển khai tổ chức một số nhiệm vụ trọng tâm, đó là: Tăng cường công tác tuyên truyền; thực hiện các chỉ tiêu về xây dựng mô hình nông nghiệp hữu cơ; nông nghiệp đô thị; an ninh tự quản; bảo vệ môi trường; tăng cường công tác tham gia giao ban với cơ sở, nắm bắt tình hình, tâm tư nguyện vọng của hội viên, nông dân; tình hình sản xuất, đời sống và những kiến nghị của hội viên, nông dân với cấp ủy, chính quyền và Hội cấp trên. Tiếp tục phối hợp với các ngành liên quan triển khai các chương trình hỗ trợ nông dân; khuyến khích người nông dân tương trợ, giúp đỡ, trao đổi, hướng dẫn lẫn nhau về cách sản xuất hiệu quả, tiết kiệm, đạt năng suất, chất lượng cao. Đẩy mạnh việc vận động, quản lý, sử dụng quỹ hỗ trợ nông dân đúng mục đích, có hiệu quả. Đồng thời, vận động nhân dân chủ động các biện pháp về phòng, chống mưa bão, gió lốc bảo vệ nhà cửa, cây trồng trong mùa mưa .
Cũng tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Văn Dũng đã trao giấy khen của Hội cho 09 tập thể và 03 cá nhân đã tham gia tích cực và có nhiều đóng góp trong hoạt động Lễ hội trái cây Long Khánh năm 2024.