Ngày 10/7/2024, Hội Nông dân huyện Cẩm Mỹ tổ chức lễ bàn giao vốn Quỹ hỗ trợ nông dân nguồn ngân sách huyện cho 30 hội viên nông dân trên địa bàn 3 xã, thị trấn, tổng số tiền là 1 tỷ 500 triệu đồng, mỗi đơn vị được nhận vốn 500 triệu đồng. Trong đó, Hội Nông dân huyện đã giải ngân cho 10 hộ nông dân Thị trấn Long Giao và 10 hộ nông dân xã Sông Ray vay để chăm sóc cây sầu riêng theo hướng hữu cơ và giải ngân thực hiện dự án chăn nuôi dê sinh sản cho 10 hộ dân xã Xuân Mỹ. Thời hạn vay là 36 tháng, mức phí 0,55%/tháng (6,6 %/năm). Tiền phí sẽ được trả 3 tháng 1 lần.